Đánh bạc có thể bị đi tù đến 7 năm? | Cộng Đồng GSM Việt Nam-Đồng Hành-Hỗ trợ-Thành Công

Trùm vật tư ép kính | Bệnh Viện Điện Thoại 24h | Linh Kiện Tín Thành | Đặt chữ quảng cáo | Đặt chữ quảng cáo | Trùm điện thoại cổ độc

Đánh bạc có thể bị đi tù đến 7 năm?

Thảo luận trong 'Chuyện bên lề' bắt đầu bởi gamebai886, 12/8/16.

  1. gamebai886

    • Thành Viên
    Gia đình Vietnamgsm
    Làm thành viên từ: 26/2/16
    Bài viết: 24
    Cảm ơn: 0
    Điểm: 0
    M:
    Vietnamgsm GOLD:
    Cờ bạc đang là tệ nạn xã hội đáng báo động trong xã hội. Thành phần tham gia đánh bạc rất đa dạng, từ nông dân, tiểu thương thậm chí có cả cán bộ, công chức. Nạn đánh bạc diễn ra ngày càng phức tạp, không chỉ ở các vùng nông thôn và ở cả các thành phố. Vậy đánh bạc có phạm tội không? Liệu đánh bạc có thể bị đi tù bao nhiều năm?
    >>> Xem thêm: Cùng choi bai online tại BaiVip.Net để nhận ngay những phần quà cực hấp dẫn nhé.
    Đánh bạc bị xử lý thế nào?

    Theo quy định của pháp luật, người thực hiện hành vi đánh bạc dưới bất kỳ hình thức nào, dù được hay thua, bằng tiền hay hiện vật có giá trị lớn đều có thể bị đi tù.
    Người đánh bạc có thể bị bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm nếu phạm tội trong các trường hợp sau:
    - Người phạm tội có hành vi đánh bạc trái phép và tài sản đánh bạc có giá trị hai triệu đồng trở lên.
    - Người phạm tội có hành vi đánh bạc trái phép và tài sản đánh bạc có giá trị dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội được quy định tại ĐIều 249 Bộ luật Hình sự, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm.
    >>> Xem thêm: Tham gia ngay game bài ta la để nhận được vô vàn phần quà cực kỳ giá trị tại BaiVip.Net
    Đánh bạc có thể bị đi tù từ 2 năm đến 7 năm:

    Bên cạnh đó, người phạm tội có thể bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm nếu rơi vào các trường hợp sau:
    - Có tính chất chuyên nghiệp
    - Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị rất lớn hoặc đặc biệt lớn.
    - Tái phạm nguy hiểm
    Hơn nữa, người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.
    Căn cứ pháp lý: Điều 248 Bộ luật Hình sự.
    Nguồn: TinMoi.Mobi
     

    ****************Để giúp forum phát triển,anh em vui lòng share Facebook, Google+ ****************
    -

Thành viên đang xem bài viết này (Thành viên: 0, Khách: 0)

X

Hỗ trợ kỹ thuât >> CHAT ngay !